Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Babban Halaye na kamfanin Samoa

Lokacin sabuntawa: 09 Jan, 2019, 10:42 (UTC+08:00)

Restrictionsuntatawa na kasuwanci - Kamfani na ƙasa da ƙasa ba zai iya saka hannun jari kuma ya mallaki kadarori daga kamfanin cikin gida ba, ko ci gaba da kasuwanci tare ko sasanta kowane kaya ga wani mazaunin Samoa ko kamfanin gida.

Hakanan ba zata iya yin duk wata fata ko daidaita kadarori a wajen Samoa a cikin kuɗin Samoa ba kuma ba za ta iya aikawa daga Samoa wani kuɗi ko jingina na mallakar wani mazaunin ko kamfanin cikin gida ba.

Main Characteristics

Hakanan yana iya yin ko adana kuɗi tare da kamfani da ke gudanar da kasuwancin banki a ciki ko daga cikin Samoa kuma yana iya riƙe hannun jari a cikin wasu kamfanonin da aka haɗa ko aka yi rajista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya.

Raba hannun jari - Babu mafi ƙarancin buƙata ta hannun jari kuma hannun jari na iya samun ƙimar daidai ko kuma yana iya zama na ba daidai ba ko haɗuwa duka.

Za su iya zama kashi-kashi kuma a bayyana su ta kowace irin hanya, sai dai Tālā (WST). Ana iya bayar da ko musayar takaddun hannun jari da aka bayar ga mai bayarwa ko mai ba da hannun jari don cikakken hannun jari. Ba za a shigar da cikakkun bayanai game da kaso da fansar hannun jari tare da magatakarda ba.

Masu hannun jari - companiesungiyoyi ɗaya ko fiye na iya ƙirƙirar kamfanonin duniya, waɗanda ke iya kasancewa na asali ko na shari'a, da waɗanda ba mazauna ba. Cikakkun bayanan masu hannun jari ba su da jama'a.

Daraktoci - Kamfani na mustasashen waje dole ne ya nada aƙalla darektan 1, wanda zai iya kasancewa ɗan adam ne ko mai shari’a, mazaunin ko ba mazaunin, ba tare da takura ba. Ba a bayyana cikakken bayanin daraktoci a cikin bayanan jama'a ba.

Sakatare - Kamfani dole ne ya kasance yana da sakatare mazaunin ko wakili na zama wanda ɗayansu dole ne ya zama kamfanin amintaccen rijista, duk mallakarta ɗaya ce, ko jami'in kamfanin amintaccen rajista.

Adireshin Rijista - Kamfani zai sami adireshin rijista da ofishi a Samoa, wanda kamfanin Amintaccen rijista ya bayar.

Babban Taro - Kamfani na duniya ba zai buƙaci kowane AGM ba idan duk membobin da ke da damar halartar taron sun yarda a rubuce cewa kada su yi haka. Koyaya, idan kowane memba ya ba da rubutaccen sanarwa cewa yana buƙatar a gudanar da AGM a nan gaba, dole ne a gudanar da irin waɗannan tarurruka kuma farkon taron irin wannan dole ne ya kasance tsakanin watanni 3 da karɓar sanarwar.

Sake mamayewa - An yarda da sake ba da izinin shiga ciki da waje.

Biya - Kamfanoni su adana bayanan lissafi, da takaddun tallafi. Ana iya kiyaye su a Ofishin rajista na kamfanin ko a irin wannan wurin daraktocin suna ganin sun dace kuma a buɗe suke don bincika kowane lokaci ta kowane darekta. Babu buƙatar cewa a shigar da waɗannan tare da Magatakarda.

Babu buƙatar yin fayil ɗin dawowa shekara ko dawo da haraji.

Kamfanin da ba ya riƙe lasisi na banki ko lasisi na inshora baya buƙatar sanya mai binciken idan abubuwan nata suka bayar, ko kuma duk membobin sun yarda a rubuce ko kuma duk membobin da ke gaban kansu ko ta wakili don haka yanke shawara a kowane babban taron shekara-shekara na kamfanin.

Kara karantawa

SUBCRIBE TO OUR UPDATES KUYI SUBSCRIBE DOMIN SAMUN SABABBIN MU

Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US