Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Domin amsa tambayar da ke sama, yakamata masu saka jari suyi la'akari da dalilai da yawa kamar su kasafin kuɗi, manufa, dabaru, da sauransu don zaɓar ikon da ya dace ga kamfanonin ƙasashen waje. Saboda haka, wannan labarin baya ƙoƙari ya ba da shawara ko jagorantar masu karatu don fifita wani iko zuwa wani. Wannan kawai yana nuna manyan mahimman bayanai tsakanin BVI da Cayman.
BVI da Tsibiran Cayman sune Yankunan Oasashen Burtaniya. Kowane yanki yana da nasa gwamnati kuma yana da alhakin mulkin kai na ciki, yayin da Ingila ke da alhakin al'amuran waje, tsaro, da kotuna (duka tsibirin suna da tsarin doka iri ɗaya).
BVI da Cayman sanannun hukunce-hukuncen kamfanonin waje ne. Gwamnatoci sun kirkiro da yanayi mara kyau kuma sun kafa ingantattun dokoki don jan hankalin masu saka jari na kasashen waje. Kamfanonin waje a cikin BVI da Cayman za su sami fa'idodi masu yawa, gami da:
Kara karantawa: Kafa kamfanin BVI daga Singapore
Koyaya, akwai wasu bambance-bambance tsakanin BVI da Cayman:
Bambancin farko tsakanin Manyan Britishasashen Burtaniya guda biyu ya fito ne daga amfani da dalilan kamfanonin waje, musamman dangane da ɓoye-ɓoye da tsarin kamfanin .
Mutane sun fi son kafa kamfanonin BVI don kare bayanan masu hannun jari da kwamitin gudanarwa. BVI tana da doka mafi ƙarfi idan ya shafi sirri, masu ruwa da tsaki sun tabbatar da buɗe kamfanin su a BVI lokacin da za a kiyaye bayanan su a ƙarƙashin doka. Dokar Kamfanoni na Kasuwancin BVI na Dokar 1984 (kamar yadda aka gyara) ya ƙunshi ƙarin fa'idodi da ƙa'idodin sirri na sirri ga kamfanonin.
A gefe guda, Cayman sananne ne ɗayan mashahuran hukunce-hukuncen kuɗi. Zai zama kyakkyawan zaɓi ga kuɗi, bankuna, attajirai don bincika damar kuɗi a ƙetaren iyaka tare da Gwamnatin lasisin kuɗi na Cayman.
Tsarin tsarin mulki shine bambanci na biyu tsakanin BVI da Cayman. Kodayake ƙasashen biyu suna buƙatar kamfanoni su bincika asusun saka hannun jarin su, BVI baya buƙatar kamfanoni su bi ƙididdigar cikin gida yayin da Cayman ke buƙatar kamfanonin da ke cikin kuɗaɗen da za a bincika su a matakin na gida.
Bukatun rajista don haɗa kamfani a cikin BVI ya fi Cayman sauri. Tsarin yana farawa ne daga shigar da Memorandum da Labaran Associationungiyar (MAA), da kuma abubuwan da wakilin da aka yiwa rajista ya sanya hannu (RA - dole ne ya gabatar da izinin yin aiki) don ƙaddamar da kwafin MAA, labarai da karɓar Takaddar Haɗin Gwiwa yawanci ɗauka a ciki Awanni 24 a cikin BVI. Koyaya, masu rijistar zasu karɓi takaddun shaida na haɗawar kuma yana ɗaukar ranakun aiki biyar ko ranakun aiki biyu akan biyan ƙarin kuɗin sabis ga gwamnati a Cayman.
Bugu da ƙari kuma, ayyukan da aka riga aka amince da su na lasisin lasisin saka hannun jari waɗanda Sin, Hong Kong, Brazil, Amurka, da Burtaniya suka bayar a cikin BVI, saboda haka ba a buƙatar ƙarin ayyukan da aka amince da su ba. Ganin cewa, masu saka jari a Cayman na iya ɗaukar lokaci mai yawa, ƙara ƙarin kuɗaɗen doka da kuɗaɗe don neman sabon lasisi na doka lokacin da gwamnatin tsibirin Cayman ba ta ba da izinin ayyukan da aka riga aka amince da su na saka hannun jari ba, gami da manajoji, masu gudanarwa, masu kulawa, masu binciken, da sauransu. . da wasu ƙasashe suka bayar. A al'ada, tsarin haɗawar na iya ɗaukar awanni huɗu zuwa biyar a cikin BVI da kwana ɗaya ko biyu a Cayman.
BVI na jan hankalin masu saka jari daga Rasha, Asiya, kuma BVI ba mummunan ra'ayi bane ga ƙananan businessan kasuwar da ke da iyakantaccen kasafin kuɗi kuma sirrin kamfani shine babban abin da ke damunsu, kuma Cayman wuri ne cikakke ga manyan 'yan kasuwa da ke neman damar saka hannun jari a ɓangaren asusun. ko ɗaukar kamfanin da aka gabatar a matsayin tsarin riƙewa a nan gaba kuma ya saba da yawancin masu saka hannun jari daga Amurka, Amurka ta Kudu, da Yammacin Turai.
Adana haraji, tsarin rajista mai sauƙi, sirri, kariya ta kadara, da kuma damar zuwa ƙasashen duniya sune manyan fa'idodin kafa kamfanoni a BVI da Cayman. Koyaya, yakamata kuyi la'akari da buƙatunku, dalilai, da yanayinku don zaɓar ƙasar.
Tuntuɓi ƙungiyar shawarwarinmu idan kuna son samun ƙarin bayani don yanke shawara ta danna mahaɗin https://www.offshorecompanycorp.com/contact-us. Ourungiyarmu ta ba da shawara za ta ba ku shawara irin nau'ikan Tsibiri na Budurwa ta Biritaniya (BVI) ko kamfanonin Cayman waɗanda suka dace da ayyukan kasuwancinku. Za mu bincika cancantar sabon sunan kamfanin ku tare da samar da sabon bayani game da hanya, wajibi, manufofin haraji, da shekarar kuɗi don buɗe kamfanin waje.
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.