Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
A cikin 'yan shekarun nan, an san Vietnam a matsayin wuri mai mahimmanci don yawancin masu saka jari na ƙasashen waje suyi kasuwanci. A cikin 2019, GDP na Vietnam (Babban Samfurin Cikin Gida) ya kasance kashi 7, ƙasar tana ɗaya daga cikin ƙasashe masu saurin tattalin arziki a Asiya.
A cikin labarin da ke tafe, za mu yanke hukunci game da duk bayanan kasuwanci game da Vietnam, daga al'adun kasuwanci a Vietnam zuwa yadda ake kasuwanci a Vietnam?
Yakamata a zaɓi layukan kasuwanci don saka hannun jari a Vietnam, da sauransu.
Kamar sauran al'adun Asiya da yawa, al'adun kasuwanci na Vietnam sun bambanta da al'adun Yammacin Turai. Idan a wasu ƙasashen yamma kamar Amurka , Ostiraliya, da Kingdomasar Ingila, mutane suna son fifita tarurruka na yau da kullun a cikin kasuwancin yayin da ƙasashen Gabas, rabon kai, da haɓaka alaƙar da ke kusa za a fi so da ƙarfafawa.
Manufar fuska da haɗin kai sune mahimman al'amuran al'adu waɗanda ke shafar ayyukan kasuwanci a Vietnam . Ya kamata businessan kasuwar ƙasashen waje su kasance masu lura kada suyi ƙoƙari don jagorantar rashin jituwa ko ƙin yarda da shawarwari daga abokan da za a iya ɗaukar su a matsayin mutum na 'ɓatar da fuska' a Vietnam. Fuska fuska ce da ake iya bayyanawa da nuna mutuncin mutum, da mutuncinsa, da martabarsa.
Idan kuna da shawara, yana da kyau ku tattauna shi cikin sirri kuma ku girmama abokan hulɗarku. Raba bayanan keɓaɓɓen ku game da danginku da kuma abubuwan sha'awa shine maɓalli mai kyau don haɓakawa da haɓaka alaƙar kasuwanci tare da abokan Vietnam.
Hayar mai fassarar Vietnam, da samun wakilin Vietnam na cikin gida shine madaidaicin dabarun haɓakawa da tattaunawa tare da abokan cinikin Vietnam.
Ana ɗaukar Vietnam a matsayin ƙasar dama ga masu saka jari na cikin gida da na waje. Expananan Kuɗi; Yarjejeniyar Cinikin Kasuwanci; Tallafin Gwamnati; Matasa, Masu Kwarewa; Growididdigar Ci Gaban Tattalin Arziki; Bunkasa ababen more rayuwa; da dai sauransu abubuwa ne masu kayatarwa wadanda suka sanya Vietnam ta zama ɗayan mafi kyaun wuraren zuwa kasuwanci a Asiya.
A matsayin baƙi, zaku iya zaɓar ɗayan kamfanoni biyu don kasuwanci:
Gabaɗaya, masu saka hannun jari na ƙasashen waje zasu bi matakai masu zuwa don kafa kasuwanci a Vietnam:
Ana buƙatar Visa Kasuwanci don yawancin masu saka jari na ƙasashen waje (ban da 'yan ƙasa na Visa Waiver Countries). Akwai hanyoyi biyu don samun Visa Kasuwanci :
Dangane da Kamfanin Kasuwancin Kasuwanci na Duniya (GBSC), gidan abinci da mashaya, tufafi da kayan masaku, yin kayan daki na gida da sake fasali, fitarwa, da kasuwancin e-commerce sune mafi kyawun kasuwancin da za a fara a Vietnam.
Gidan cin abinci da mashaya babban sabis ne na kasuwanci a Vietnam . Al'adun abinci na Vietnam sun zama sananne. Vietnamnameses suna da sha'awar abinci mai kyau da abin sha. Mutane da yawa suna ɗaukar hoursan awanni suna shakatawa a wani gidan cin abinci mai kyau ko mashaya bayan aikin wahala mai wuya.
Tufafin tufafi da kayan sawa suna daga cikin abubuwan da Vietnam ke fitarwa, wannan kasuwanci ne mai riba a kudu maso gabashin Asiya. Kuna iya buɗe Kamfanin masaku da suttarku wanda ya mai da hankali kan shirye-shiryen sawa. Hakanan kuna iya yin la'akari da zama ɗan kasuwa ko fara kasuwancin tufafi na kan layi. Babu bambanci tsakanin waɗannan kasuwancin saboda duk suna da fa'ida daidai.
Zuba jari a cikin yin kayan daki ba mummunan ra'ayi bane, a zahiri, yawancin yan kasuwa da yan kasuwa da ke nesa da kayan kayan gida daga Vietnam waɗanda suke kaiwa ƙasashensu don sake siyarwa.
Shinkafa, kofi, ɗanyen mai, takalmi, roba, kayan lantarki, da abincin teku sune mafi ƙimar kayayyakin fitarwa na Vietnam, don haka akwai dama da yawa don siyar da waɗannan kayayyaki masu daraja ga masu siye daga wasu ƙasashe.
Akwai adadi mai yawa na masu amfani da Intanet a Vietnam ( sama da miliyan 60), kuma ana hasashen lambobin za su ci gaba da ƙaruwa a shekarar 2020. Kasuwancin kan layi kyakkyawar kasuwanci ce ga duk masu saka jari na cikin gida da na waje. Kudin da za a kafa kasuwancin ba shi da yawa saboda babu wani karamin takamaiman aiki da ake buƙata a cikin ƙasa don yawancin layukan kasuwanci.
Kudin kuɗi na ɗaya daga cikin dalilan da suka sa masu saka jari na ƙasashen waje suka zaɓi Vietnam don saka hannun jari. The kudin to hali kasuwanci a Vietnam ne low. Kudin kwadagon Vietnam na gasa ne kuma farashin aiki kuma an kiyasta mai rahusa, kusan kashi ɗaya bisa uku na matakan a Indiya.
Kuna iya la'akari da fara kasuwancin ku a cikin yankuna uku a cikin Vietnam ciki har da Hanoi (Babban birni), Da Nang (babban birni mafi girma na 3, tashar jirgin ruwa mai mahimmanci), da Ho Chi Minh City (birni mafi girma da yawan jama'a).
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.