Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Yadda ake samun lasisin kasuwanci? One IBC Group

1. Binciken lasisi

  1. Ayyade duk lasisi da ba da izinin kasuwancinku a matakin tarayya, jihohi, lardi da na birni.
  2. Ba ku takaddun lasisin lasisi / izini.
  3. Jerin umarnin yin fayil, abubuwan tallafi-takardun da kudade.

2. Rajistar lasisi

2.1 Gano bukatun

Shin kasuwancin ku yana aiki azaman aiki na jihohi da yawa ko a wuri guda:

  1. muna gano duk bukatun aikace-aikacen don shigar da lasisin kasuwancin ku; kuma
  2. muna tantance wane irin kamfani ne da takaddun shari'a da kuke buƙatar ƙaddamar tare da aikace-aikacen.

2.2 Kammala dukkan fom ɗin neman aiki

  1. Mun kammala dukkan fom ɗin aikace-aikace kuma muna tabbatar da takaddun tallafi sun cika.
  2. A madadinka, mun ƙaddamar da adadin kuɗin gwamnati da ake buƙata don shigar da lasisin kasuwancinku.

2.3 Tabbatar da lasisi aka bayar

  1. Muna tuntuɓar hukumar ba da lasisin don tabbatar da lasisin kasuwanci.
  2. Game da rashin wadatarwa ko ƙin yarda, muna aiki tare da ku da kuma hukuma don warware matsalar.

3. Yarda da lasisin kasuwanci

Yarda da lasisin kasuwanci na iya zama babban nauyi a kan ayyukan yau da kullun a cikin kasuwancinku. Kwararrun masu lasisi a Offshore Company Corp tabbatar da cewa kamfanin ku ya kasance mai biyayya, yayin da kuke mai da hankali kan kasuwancin ku, ta hanyar gidan yanar gizon mu na kan layi da ƙungiyar sabuntawar mu.

Tambayoyi

Tambayoyi

1. Waɗanne takardu ake buƙata don neman lasisi?
Dogaro da nau'ikan lasisin da kuke buƙata, yawanci kuna buƙatar samar da takaddun mahaɗan ku na doka, bayanin mai hannun jari / darektan, shirin kasuwanci, da wasu wasu kamar binciken bayanan kuɗi, yarjejeniyar ofishin haya da dai sauransu. duka.
2. Waɗanne lasisi ne Offshore Company Corp bayarwa?
Dogaro da kasuwancin ku, za mu iya tallafa muku don samun kowane lasisi da ake buƙata daga ƙaramar hukuma.Tuntuɓi mu don ƙarin bayani.
3. Ina bukatan lasisin kasuwanci idan ina da LLC?

Gabaɗaya, babu buƙatar kowane lasisin kasuwanci lokacin ƙirƙirar LLC. Koyaya, ya danganta da jihar da masana'antar da ake tambaya, LLC zata buƙaci lasisin kasuwanci masu dacewa lokacin aiki. Akwai nau'ikan lasisi da yawa, waɗanda aka ba su a matakai daban-daban, tun daga tarayya har zuwa zauren ƙaramar hukuma. Wasu jihohi suna da dokoki da ke sanya lasisin kasuwanci na ya zama tilas ba tare da la'akari da nau'in kasuwancin kamfani ba.

Don guje wa kowace matsala game da lasisin kasuwanci na LLC, bincika ofishin gwamnatin jihar ko tuntuɓi mai ba da sabis na kamfani kamar One IBC don samun jerin duk lasisin kasuwanci da ake buƙata.

Wasu masana'antu suna buƙatar lasisin tarayya. A takaice dai, idan LLC tana aiki a kowane ɗayan waɗannan sassan, suna buƙatar yin aiki tare da gwamnatin tarayya don lasisin kasuwancin su:

  • Ma'adinai da hakowa
  • Makaman nukiliya
  • Kera barasa, shigo da kaya ko siyarwa
  • Jirgin sama
  • Kamun kifi na kasuwanci, kamun kifi da namun daji
  • Noma
  • Makamai, alburusai, ko abubuwan fashewa
  • Rediyo da talabijin
  • Sufuri

Wurin da LLC ke da buƙatun lasisin kasuwanci - Mafi shaharar jagororin jahohi

Duk kasuwancin da ke aiki a Alaska dole ne su sami lasisin kasuwanci na jiha. Sashen Lasisi na Sana'a na Sashen Kamfanoni, Kasuwanci & Lasisin Ƙwararru yana ɗaukar wannan.

A California, babu daidaitaccen lasisin kasuwanci na jiha. Koyaya, dole ne kamfanoni su nemi lasisin kasuwanci na gida a ofisoshin birni ko zauren birni.

Sashen Haraji na Delaware yana buƙatar lasisin kasuwanci, har ma ga kamfanonin da ke kasuwanci a wajen jihar. lasisin kasuwanci na birni da/ko gunduma shima wajibi ne.

Ana amfani da lasisin kasuwanci na Florida a Cibiyar Aikace-aikacen Sashen Kasuwanci da Dokokin Ƙwararru. Yawancin gundumomi a Florida kuma suna buƙatar lasisin kasuwanci/na sana'a ko karɓar harajin kasuwanci.

Sashen Kasuwanci da Ci gaban Tattalin Arziƙi na Maryland yana da jerin lasisin kasuwanci na faɗin jihar da jerin lasisin ko izini na musamman na kowane gundumomi, wanda ya dace sosai don bincika idan kamfani yana buƙatar kowane lasisi a wannan jihar.

A New York, babu daidaitaccen lasisin kasuwanci na jiha, amma akwai wasu takamaiman masana'antu da/ko lasisi na gida.

Babu lasisin kasuwanci a fadin jihar Texas. A yawancin biranen Texas, lasisin kasuwanci na gida bai zama dole ba. Koyaya, wasu masana'antu suna buƙatar takamaiman lasisin nasu.

Lasisin kasuwanci na jiha wajibi ne a Washington, wanda Sabis ɗin lasisin Kasuwanci ke sarrafa shi. Ana buƙatar lasisin kasuwanci na gida a cikin Washington kuma.

4. Menene lambar lasisin kasuwanci na?

Lambar lasisin kasuwanci tana saman takardar shaidar lasisin kasuwanci ko yawanci tana dacewa da wata lambar da ofishin gwamnati ke bayarwa yayin aiwatar da aikace-aikacen. Hakanan za'a iya duba lambar lasisin kasuwanci a ofishin lasisin kasuwanci na gida ta amfani da wata lambar idan babu takardar shaidar.

Nau'in lambar lasisin kasuwanci (wanda kuma aka sani da lambar lasisin kamfani ) ya dogara da birni, yanki ko jihar da ake tambaya. Yawancin kamfanoni, ba tare da la'akari da girmansu ba, dole ne su yi rajista don lambar lasisin kasuwanci kuma su nemi kowane ƙarin lasisin da ya dace. Wasu kamfanoni suna buƙatar a shirya lambar lasisin kasuwanci kafin su fara kasuwancin su.

A wasu lokuta, kawai samun lambar shaidar haraji (kamar EIN) ya wadatar. Wannan ya danganta da nau'in kasuwancin, da kuma wurin da yake da kuma aiki. Ka tuna, lambar tantance haraji ba ɗaya take da lambar lasisin kasuwanci ba saboda ana amfani da ita kawai don dalilai na kuɗi na tarayya.

5. Wadanne nau'ikan lasisin kasuwanci da izini zan buƙata don kasuwancina?

Kamfanin ku na iya buƙatar samun nau'ikan lasisin kasuwanci ɗaya ko fiye da izini don yin aiki bisa doka a ƙasar da aka yi masa rajista. Nau'in lasisin kasuwanci zai dogara da ikon da kuke zaune a ciki, samfura da/ko sabis ɗin da kuke. siyarwa, tsarin kamfanin ku, da adadin ma'aikatan da kuke da su. Saboda akwai lasisi daban-daban da buƙatun izini da yawa a cikin kowace ƙasa/iko, babu wata hanya ta duniya don sanin ainihin nau'in da kuke buƙata don kasuwancin ku.

Ga wasu nau'ikan lasisin kasuwanci gama gari da izini da yakamata ku sani:

  • Izinin mai siyarwa/lasisi: don tattara harajin tallace-tallace akan kowane kaya/aiyuka masu haraji
  • Lasisi na sana'a: ana buƙata don wasu takamaiman kasuwancin kamar: lissafin kuɗi, mashawarcin doka, aikin famfo, maganin tausa.
  • Ba da lasisin sabis na kuɗi: ana iya raba shi zuwa nau'ikan 4:
    • Lasisin dillali: Dole ne a samu idan kuna kasuwanci a kasuwannin kasuwanci
    • Lasisi na E-Money: Don kasuwancin da ke buƙatar tsarin biyan kuɗin kansa
    • Lasisi na Banki: Galibi don ƙananan ƙungiyoyin bashi don samar da ayyukan banki
    • Lasisi na Kuɗi: Lasisi mai mahimmanci don ayyukan gudanarwar kuɗi da asusun saka hannun jari
6. Wadanne nau'ikan kasuwanci ne ke buƙatar lasisi?

Kafin fara kasuwanci, tabbas kun yi mamakin wani lokaci, wadanne nau'ikan kasuwanci ne ke buƙatar lasisi ? Kamar yadda dokar gwamnati ta buƙata, 'yan kasuwa dole ne su sami aƙalla lasisin kasuwanci ɗaya ko izini wanda karamar hukuma, gundumomi, ko jiha suka bayar. Madaidaicin nau'in lasisin kasuwanci da kuke buƙata zai dogara ne akan inda kuke aiki, samfuran ko sabis ɗin da kuke siyarwa, da menene tsarin kasuwancin ku.

Ga wasu nau'ikan kasuwancin da ke buƙatar lasisi waɗanda kuke buƙatar sani game da su:

1. Duk wani nau'in kasuwanci - Babban lasisin kasuwanci

Kuna buƙatar lasisi na gabaɗaya don gudanar da kasuwancin ku a kusan kowace ƙasa da ƙasa.

2. Kasuwancin samfur ko sabis - lasisin mai siyarwa

Kasuwanci suna buƙatar lasisin mai siyarwa don samun damar siyar da samfuransu da ayyukansu a cikin shago ko kan layi. Hakanan yana yiwuwa a tattara harajin tallace-tallace akan kowane kaya da ake biyan haraji.

3. Kamfanoni suna kasuwanci a ƙarƙashin wani suna - lasisin kasuwanci yin-kasuwa-as (DBA)

Lasisi na DBA yana ba ku damar gudanar da kasuwancin ku bisa doka a ƙarƙashin sunan alama banda wanda kuka yi rajista da gwamnati. A wasu wurare, wannan lasisi kuma ana san shi da lasisin sunan kasuwanci.

4. Nau'in kasuwancin da ke da alaƙa da lafiya - lasisin lafiya

Yawancin nau'o'in kasuwanci kamar gidajen abinci, wuraren shakatawa, wuraren shakatawa na tattoo dole ne a bincika kuma a yi la'akari da su don lasisin lafiya. Wannan lasisi yana taimaka muku kiyaye ku da abokan cinikin ku lafiya.

5. Kasuwancin da suka danganci barasa da giya - lasisin giya

Kuna buƙatar wannan lasisi ba tare da la'akari da nau'in kasuwancin da ke ba da barasa ba, gami da mashaya, gidajen abinci, wuraren taron da ƙari. Hakanan yakamata ku tuntuɓi dokoki da izini daga Ofishin Harajin Barasa da Taba da Kasuwanci kafin fara aiki.

6. Kasuwancin da ke ba da wasu ayyuka na sana'a - lasisin sana'a

Wasu nau'ikan kamfanoni da ma'aikata suna buƙatar lasisin ƙwararru kafin aiki. Yawancin kamfanonin da ke buƙatar irin wannan lasisi suna aiki a sashin sabis kamar lissafin kuɗi, shawarwarin doka, gyaran kayan aiki.

7. Yadda ake samun lasisin kasuwanci?

Lokacin da kuka fara sabon kasuwancin teku, da alama za ku nemi lasisin kasuwanci da sauran izini masu mahimmanci don gudanar da kamfanin ku bisa doka.

Masana'antu da wurin da kuke gudanar da kasuwancin ku za su tantance nau'ikan lasisi da izinin kuke buƙata. Kudin lasisi zai bambanta daidai da haka. Domin yana ɗaukar lokaci da albarkatu don samun lasisin kasuwanci , yana da mahimmanci a sami gwani don samun shawara akan abin da kuke buƙatar samun lasisin kasuwanci.

Akwai matakai masu sauƙi guda 5 don samun lasisin kasuwanci tare da One IBC:

  • Mataki 1: Yi binciken lasisi.
  • Mataki 2: Biyan ku.
  • Mataki 3: Shirya takaddun lasisi da ake buƙata.
  • Mataki na 4: Yi fayil ɗin aikace-aikacen ku
  • Mataki 5: Karɓi lasisin kasuwancin ku.

Don ƙarin bayani, da fatan za a ziyarci nan don koyo game da matakai da abin da kuke buƙatar samun lasisin kasuwanci don kamfanin ku na ketare.

8. Wadanne lasisi nake bukata don fara kasuwanci?

Kusan duk kasuwancin zasu buƙaci wani nau'in lasisi, kuma yawancin kasuwancin zasu buƙaci neman izini daban-daban. Wannan ya dogara da yawa akan inda kuke zama da kuma nau'in masana'antar da kuke ciki. Anan akwai lasisi da izini da ake buƙata don fara kasuwancin da yakamata ku sani.

  • Babban Lasisi na Kasuwanci: Yawancin lokaci ana buƙatar kasuwanci don samun lasisin kasuwanci na gabaɗaya don aiki. Hakanan ana ɗaukar waɗannan lasisi masu mahimmanci da izini da ake buƙata don fara kasuwanci .
  • DBA (Doing-business-as) Lasisi: Za ku buƙaci wannan lasisin idan kuna gudanar da kasuwancin ku a ƙarƙashin sunan kasuwanci na gaskiya (wanda kuma aka sani da sunan DBA).
  • Lambobin Shaida Haraji na Tarayya da Jiha: Neman EIN na tarayya, wanda kuma aka sani da lambar tantance haraji, kusan wajibi ne ga yawancin kasuwancin.
  • Lasin siyar da haraji: Idan kasuwancin ku na sayar da kaya, ƙila kuna buƙatar neman irin wannan lasisin kasuwanci.
  • Izinin yanki: Akwai wasu yankuna ko ƙauyuka waɗanda ke da dokoki waɗanda suka haramta siyar da wasu samfura ko ayyuka. Dole ne ku koyi neman wannan lasisi kafin ku ci gaba da kasuwanci.
  • Izinin zama na Gida: Wannan izinin yana aiki ne ga kasuwancin gida.
  • Lasin sana'a: Duk nau'ikan kasuwanci, musamman a cikin masana'antar sabis na ƙwararru, kamfanoni da ma'aikata suna buƙatar wannan lasisi.
  • Izinin Lafiya: Za ku buƙaci wannan idan kuna cikin masana'antar abinci ko kuna cikin ma'aikaci da lafiyar abokin ciniki.
  • Izinin tarayya na musamman: Za a buƙaci lasisin tarayya idan kasuwancin ku ya shiga ayyukan da wata hukumar tarayya ke kulawa.

A sama akwai taƙaitaccen jerin lasisi da izini da ake buƙata don fara kasuwanci , wanda muke fatan ya samar muku da mahimman bayanai don ku da kasuwancin ku na gaba.

One IBC Club

One IBC Club ɗin IBC

Akwai matakan martaba huɗu na membobin IBC GUDA. Ci gaba ta hanyar manyan mukamai uku lokacin da kuka cika ƙa'idodin cancanta. Yi farin ciki da ɗaukaka da gogewa yayin tafiyarku. Binciko fa'idodi ga duk matakan. Sami kuɗi da fansar maki na ayyukanmu.

Samun maki
Sami Bayanan Kiredit kan cancantar sayan ayyuka. Za ku sami maki na daraja don kowane kuɗin da aka kashe na Amurka da aka kashe.

Amfani da maki
Ku ciyar da maki na bashi kai tsaye don takaddar ku. 100 maki maki = 1 USD.

Partnership & Intermediaries

Kawance & Masu shiga tsakani

Shirin Magana

  • Zama wakilin mu a cikin matakai 3 masu sauki kuma kasamu har zuwa 14% kwamiti akan duk abokin cinikin da ka gabatar mana.
  • Rearin Dubawa, Earin Samun Kuɗi!

Shirin Kawance

Muna rufe kasuwar tare da ingantaccen hanyar sadarwa na abokan kasuwanci da abokan haɗin gwiwa waɗanda muke tallafawa gaba ɗaya dangane da tallafin sana'a, tallace-tallace, da tallace-tallace.

Sabunta iko

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US