Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Anguilla Kirkirar Kamfanin Tambayoyi da yawa (FAQs)

1. Anguilla IBC dole ne ya sami Ofishin Rijista da Wakilin Rijista ko a'a?

Duk kamfanonin kasuwanci na duniya (IBC) a Anguilla dole ne su sami Ofishin rajista na Anguilla da Wakilin Rijista na Anguilla . Dangane da ƙa'idodin gwamnati, duk cikakkun bayanai game da kamfanin, gami da daraktocin sa da masu hannun jarin sa, dole ne a adana su a ofishin ku na Anguilla da kuma Labaran Ƙungiyoyin, cikakkun bayanan kuɗi da hatimin kamfanin. Duk bayanan da bayanan kuɗi na kamfanin ku ana kiyaye su kuma ba na jama'a ba kamar yadda dokokin Anguilla ke kiyaye su.

Anguilla kuma yana buƙatar duk IBCs su sami Ofishin rajista na Anguilla na tsawon rayuwarsu akan rijistar kamfanoni kuma suyi aiki a Anguilla. Bugu da ƙari, mutumin da ke ba da ofishin kamfanin ku dole ne ya sami lasisin da ya dace ga wannan sabis ɗin don gujewa shari'o'in aikata ba bisa ƙa'ida ba. Lokacin da mai ba da rijistar Ofishin ku na Anguilla baya riƙe lasisi, ana buƙatar kamfanin ku ya canza hedkwatar da aka yi rijista a baya kuma nan da nan ya sanar da Rajistar Anguilla .

Wakilin Rijista na Anguilla wanda ke wakiltar IBC ɗin ku, wanda ke da alhakin sa hannu da shigar da Labaran Hadin gwiwa, dole ne ya cika waɗannan buƙatun kamar yadda gwamnatin Anguilla ta tsara:

  • Fiye da shekaru 18.
  • Dole ne ba shi da wani rikodin laifi.
  • Matsayin kuɗi dole ne ya zama 'fatarar kuɗi'.
2. Menene taron masu hannun jari ko babban taron shekara -shekara?

Taron masu hannun jari ko babban taron shekara -shekara taro ne na masu hannun jarin kamfani waɗanda ke da damuwa game da ayyukan kasuwancin kamfanin da aiwatarwa. Daraktocin suna gabatar da rahoto wanda ke ba da cikakken bayani game da ayyukan kamfanin da suka gabata, ayyukansa da duk wani tsarin dabaru na gaba a waɗannan tarurrukan. Bugu da kari, idan akwai manyan canje -canje kamar sabbin nade -nade ga kwamitin daraktoci, adadin rabon, ko duba, masu hannun jarin za su iya kada kuri'a kan batutuwan da aka fada.

3. Shin akwai buƙatun babban taron shekara -shekara na Anguilla IBC?

Dangane da Dokokin Kamfanonin Kasuwanci na Anguilla na kasa da kasa, kamfanin yana da cikakken 'yanci don yanke hukunci kan lokacin, inda kuma yadda za a gudanar da babban taron shekara -shekara . Don haka, sai dai idan buƙatun kamfanin Anguilla, babu buƙatar yin babban taron shekara -shekara . Kuma idan suna so, ana iya yin taron a ko'ina a duniya. Ba lallai ne ya kasance cikin Anguilla ba.

Dokar ta kuma bayyana cewa daraktoci na iya taruwa su sadu da abubuwan da suka dace. Hakanan, babu wani wajibi na gudanar da kowane taron daraktoci. Kuma idan hukumar tana son gudanar da ɗaya, za su iya yin ta a kowane wuri a duniya kuma ta amfani da na'urorin lantarki idan suna so.

4. Za a iya yin babban taron shekara -shekara na Anguilla IBC a ko'ina?

Na'am. Dukansu babban taron shekara -shekara ana iya yin shi a ko'ina cikin duniya, a kowane lokaci kuma ta kowace hanya da ta dace da kamfanin. Dangane da ikon da aka haɗa kamfanin a ciki, ƙa'idodin haɗuwa da masu hannun jari na iya bambanta. Waɗannan galibi ana bayyana su a cikin dokokin haɗewa, abin tunawa, da labaran haɗin gwiwa na kamfanoni da kamfanoni masu zaman kansu. Waɗannan ƙa'idodin za su iya yin bayani dalla -dalla kwanaki nawa kafin a sanar da masu hannun jarin game da taron masu zuwa na gaba ko kuma yadda ake yin ƙuri'a ta wakili.

A Anguilla, lokacin da aka haɗa kamfanin, yakamata a fara taron masu hannun jari da taron daraktoci. A lokacin waɗannan tarurrukan farko, ana iya yarda da yardar rai kan yadda za a gudanar da tarurrukan gaba. Wannan ya sa Anguilla yanayi mai dacewa don fara kasuwanci a ciki.

5. Shin za a iya gudanar da taron daraktoci da masu hannun jari na Anguilla IBC ta rubutacciyar ƙuduri?

Hakanan ana iya gudanar da taron daraktoci da masu hannun jari na Anguilla IBC ta rubutacciyar ƙuduri. Waɗannan duk sun dogara da shawarar kamfanin. Za'a iya yanke hukunci na haɗuwa da masu hannun jari a cikin dokokin haɗawa, abin tunawa, da abubuwan haɗin gwiwa lokacin da aka haɗa kamfanin. Idan ya dace ko kuma idan mai kamfanin yana so, za a iya yin taron ta kowace hanya ta doka sannan so ko da rubutaccen ƙuduri.

A Anguilla, doka ce cikakke kuma wannan ya sa wannan ikon ya dace da kowane nau'in mai mallakar kasuwanci da darakta.

6. Shin Anguilla ta zama harajin haraji?

Anguilla ita ce mafakar haraji a cikin gaskiyarta. Wannan Ƙasashen Waje na Burtaniya yana ba da mafi ƙarancin ƙimar haraji idan aka kwatanta da ƙa'idodin ƙasashen duniya. Musamman, ƙimar harajin samun kudin shiga na Anguilla da ƙimar harajin kamfani shine 0% ga mazaunanta da waɗanda ba mazauna ba. Bugu da kari, sauran harajin Anguilla kamar harajin samun riba, harajin gado, da harajin kyaututtuka an kebe su ga kowane kamfani da ke gudanar da kasuwanci a nan. Don gudanar da ƙimar harajin gasa mai ƙarfi, gwamnatin Anguilla ta dogara da ayyukan al'ada da yawon shakatawa na alatu a matsayin babban kuɗin shiga yankin.

Kasancewa amintaccen harajin haraji, Anguilla kuma yana ba da kasuwanci tare da hidimomin zaɓaɓɓu ba tare da damuwa game da binciken kuɗi ko aiwatar da rahoto ba, tare da wani matakin sirri da sirri ga wani yanayi na musamman na teku.

A cikin Anguilla, Kamfanin Lissafin Iyaka (LLC) da Kamfanin Kasuwanci na Duniya (IBC) sune manyan shahararrun tsarin kasuwanci. Dukansu suna amfani da ƙimar haraji iri ɗaya, musamman:

  • Adadin harajin kamfani: 0%
  • Adadin harajin shiga: 0%
  • Yawan harajin gado: 0%
  • Adadin harajin kyauta: 0%
  • Adadin harajin da aka samu: 0%
  • Yawan harajin ƙasa: 0%
  • Matsayin aikin hatimi: 0-5%.
  • Yawan harajin kadarori: 0.75%
  • Ƙimar harajin canja wurin ƙasa: 5%
7. Yadda ake samun lasisin kasuwanci a Anguilla?

Lokacin fara kasuwanci a Anguilla , doka ta buƙaci takamaiman lasisin kasuwanci da izini. Tsarin samun lasisin kasuwanci a Anguilla na iya cinye lokaci mai yawa da ƙoƙari daga masu kasuwanci.

Aikace -aikacen lasisin kasuwanci a Anguilla don masu saka hannun jari na ƙasashen waje sun haɗa da:

  • A cika aikace -aikace
  • Shirin kasuwanci
  • Cancantar
  • Takaddun shaida da Labarai na Ƙungiyoyi
  • Rikodin 'yan sanda a cikin watanni 6, fasfo
  • Bayar da aƙalla Nunin Halayen 3 ko Shaidanin ban da dangin ku.
  • Bayanin Ƙarfin Kuɗi/ Harafin Banki
  • Ƙoƙarin Dama tare da bayanan fasfo ɗin ku.

Za a gabatar da aikace -aikacen ku ga Ma'aikatar Kudi don amincewa. Da zarar an karɓi aikace -aikacen, za a biya kuɗin lasisin kasuwanci na Anguilla ga Ma'aikatar Haraji ta Ƙasa (IRD). Bayan karɓar biyan kuɗi, IRD tana ba da lasisin kasuwanci, wanda ke ba ku damar gudanar da kasuwancin ku bisa doka a Anguilla.

Ta hanyar neman shawara da tallafi daga One IBC, samun lasisin kasuwanci na Anguilla zai yi sauri da sauƙi. Tuntube mu don ƙarin koyo game da haɗawa da samun lasisin kasuwanci a Anguilla .

8. Shin an halatta hannun jari na Anguilla?

Ofaya daga cikin tambayoyin da kamfanoni ke yi akai -akai lokacin mallakar kamfani da aka haɗa a Anguilla shine "An ba da izinin hannun jarin Anguilla ?". A Anguilla, Kamfanonin Kasuwanci na Duniya (IBCs) na iya ba da hannun jarin Anguilla a ƙarƙashin IBC ACT (RS A CI20). Abubuwan hannun jari na Anguilla suna ƙarƙashin sabis na kulawa. Dokokin Bayanai na Tsaro na IBC sun ba da cewa ana ɗaukar hannun jarin masu ɗaukar kaya idan wani ya riƙe hannun jarin ban da mai kula da doka. Dokokin AML/CFT da Dokokin suma sun ba da umarnin cewa ajiya ta tantance mai amfani da hannun jarin Anguilla da ake riƙewa da kula da rijista tare da sunaye da adiresoshin masu ribar hannun jarin.

A cikin yanayin da kamfani zai iya ba da hannun jarin, mai wannan kamfani shine mai riƙon hannun jarin. Ana ɗaukar hannun jarin Anguilla a matsayin doka don amfani da mutanen da ke son kiyaye sirrin da rashin sanin sunana, muddin waɗanda ke da munanan dalilai ba za su yi amfani da su ba. Sakamakon haka, Gwamnatin Anguilla tana tunanin hana batun sammacin masu ɗauke da buƙatun kuma tana buƙatar masu hannun jarin da ke akwai su canza hannun jarin su zuwa hannun jari na kowa. Wannan zai ƙara nuna gaskiya ga kamfanoni a Anguilla da rage girman ayyukan haram.

9. Nawa ne kudin lasisin kasuwanci na Anguilla?

Kudin lasisin kasuwanci na Anguilla ya bambanta gwargwadon nau'in kasuwancin ku kuma abubuwan sun shafi su kamar ƙimar hannun jari. Wasu lasisin kasuwanci suna cin dala kaɗan kacal yayin da wasu ke kashe daloli da yawa.

Duk lasisin kasuwanci a Anguilla suna aiki har zuwa 31 ga Disamba na shekarar da aka karɓa. Yana nufin dole ne ku sabunta lasisin ku kowace shekara. Kada ku yi jinkiri don kiran layinmu don samun shawara daga gare mu.

10. Wanene zai iya halartar babban taron masu hannun jari?

A babban taron masu hannun jarin , ana jefa ƙuri'a kan lamuran kamfanin da/ko membobin kwamitin gudanarwa. Ga manyan kamfanoni, wannan na iya zama kawai ma'amala tsakanin masu hannun jari da zartarwa na kamfanin. Dangane da masu hannun jari da ba sa iya ko ba sa son halarta a cikin mutum, galibi suna iya yin zaɓe ta wakili (kan layi ko ta wasiƙa). Hakanan, sau da yawa akwai “tambayoyi ga daraktocin kamfanin” lokacin yayin babban taron masu hannun jari wanda za a iya gabatar da batutuwa da yawa kai tsaye ga mutanen da ke kula da su.

Mafi yawan batutuwa yayin babban taron masu hannun jari sun haɗa da:

  • Dole ne a gabatar da taƙaitaccen taron da ya gabata kuma a amince.
  • Bayanan lissafin kasafin kuɗi na yanzu.
  • Zaɓen kwamitin gudanarwa na shekara mai zuwa, ƙuri'ar masu hannun jari.
  • Yi zaɓin ayyukan kamfanin (biyan rabon kuɗi, haɗewa da saye misali).
  • Bayanin kwamitin gudanarwa na yanzu idan aikin bara bai yi kyau ba.

Gabaɗaya, waɗannan tarurrukan dole ne kuma ana yin su kowace shekara. Koyaya, akwai lokuta na musamman kamar manyan matsaloli ko rikice -rikice wanda za'a iya kiran babban taron masu hannun jarin.

11. Menene taron kwamitin gudanarwa?

Taro ne na yau da kullun don kwamitin gudanarwa na wani kamfani (bako ya haɗa). Babu wani abin da doka ta buƙata don wannan amma gudanar da wannan taron a lokaci -lokaci ya zama irin wannan al'ada a duniyar kasuwanci. Babu shakka, idan kamfanin yana da darekta ɗaya kawai, babu buƙatar taron daraktoci.

Taron farko galibi ana yin sa ne a cikin wata guda bayan haɗawa don gabatar da hangen nesa, manufa, nauyi da alhaki a cikin kamfanin tare da jefa ƙuri'a ga shugaban. Wannan taron yana kula da shugaban wanda sauran membobin hukumar ke kada masa kuri'a.

12. Ta yaya taron daraktoci ke aiki?

Kwamitin yana yin bitar ayyukan kamfanin, yana magance manyan batutuwa kuma yana yin nauyin doka. Gabaɗaya, duk daraktoci suna da madaidaicin matsayi dangane da lamuran kamfanin don haka kowa yana da damar yin zaɓe ɗaya lokacin da aka gabatar da shawara a taron daraktoci . Koyaya, akwai lokuta na musamman waɗanda labaran ke faɗi in ba haka ba. Idan ba a cimma matsaya ba (babu mafi yawan ƙuri'un), za a ba wa shugaban faɗar ƙarshe a cikin abin da aka faɗa ko kuma za a iya tsayar da shawarar.

Ana kiran rikodin hukuma da na doka don taron daraktoci mintuna. Takardar da aka kammala, an amince da ita kuma an buga ta bisa ƙa'idojin hukumar. Sakataren kamfanin ne ke yin hakan. Yawancin lokaci ana ajiye shi tare da rijistar kamfani ko kuma a ajiye shi cikin sigar lantarki. Daraktoci da masu binciken kudi ne za su duba shi a kowane lokaci amma ba a bayyana su ga kowa ba.

Abubuwan da aka fi yawan magana yayin taron daraktoci sun haɗa da:

  • Nada sabon shugaba, sakatare da sanya daraktoci da sabbin ayyuka da nauyi.
  • Bayar da takaddun shaida ga masu hannun jari.
  • Tabbatar da kowane ranar ƙarshe da sauran buƙatun kamar lasisi, rikodin rikodin, lissafi da dubawa.
  • Shawarwari da shawarwari ga sauran ayyukan kamfani kamar kuɗi, ɗaukar ma'aikata, talla da talla, da masu ba da sabis da masu ba da sabis.

Shugaban ko wani darekta na iya kiran taron daraktoci . Koyaya, dole ne a aika da sanarwar taron ga duk daraktocin kafin. Dole ne wannan sanarwar ta kasance dalla -dalla: lokaci, wuri da jadawalin, manufar taron da ƙudurin da aka gabatar.

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US