Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Labuan - Gaske da dalilai don saka hannun jari / kuskure a cikin Labuan

Lokacin sabuntawa: 18 Jul, 2019, 12:44 (UTC+08:00)

Gaskiya game da Labuan

"Federalasar Tarayya ta Labuan" ta ƙunshi tsibirin Labuan da wasu ƙananan tsibirai shida waɗanda ke gefen gabashin gabashin Malaysia. Labuan ya sami matsayinta na ikon tsakiyar teku saboda Dokar Kamfanonin Labuan a cikin 1990 wanda ke ba wa baƙi da mazaunan Malesiya damar kafa kamfanonin Labuan. Don ƙarin bayani game da wannan, wannan yana nufin Labuan har yanzu yana riƙe da dokoki da ƙa'idodin Malaysia amma kuma ya sami fa'idar gasa ta samun ƙaramar haraji ga ƙungiyoyin da aka kafa a nan.

Labuan - Gaske da dalilai don saka hannun jari / kuskure a cikin Labuan

Masana'antu na Labuan a baya sun haɗa da mai da gas, yawon shakatawa da kamun kifi amma tare da kasancewar Labuan International Business and Financial Center da aka gabatar a 1990; masana'antun Labuan sun ɗauki wani gagarumin canji wanda ya dogara da ƙarancin masana'antun sa kuma ya mai da hankali kan kasuwancin ƙetare, sabis ɗin kuɗi, saka hannun jari da kula da dukiya, baya ga bunƙasa kayayyakin halal don kasuwar musulinci.

Dalilai don saka hannun jari / haɗa kamfanoni a Labuan

Ta hanyar samun daidaitaccen daidaituwa tsakanin sirrin abokin ciniki da bin ƙa'idodin ƙasa da ƙa'idodi mafi kyau, Labuan yana tallafawa duk masu kasuwancin da masu saka hannun jari ta hanyar tsara tsarin ƙawancen kasuwanci wanda ke kusa da tsarin haraji mai kyau amma mai sauƙi. Wadannan tsarin suna tallafawa ta hanyar tsari mai ƙarfi, na zamani da na duniya wanda aka yarda dashi wanda thearfin Labuan Financial Services Authority (Labuan FSA) ke aiwatar dashi. Duk waɗannan sun gina tushe don taimakawa Labuan ya zama babban iko mai iko ga yawancin manyan kamfanoni na ƙasa da ƙasa don kafa kamfanonin su.

Kodayake, Cibiyar Kasuwanci ta Duniya da Kasuwancin Labuan babbar cibiyar hadahadar kuɗi ce wacce ke jan hankalin masu saka jari da yawa; Matsayinta na ƙasa yana ba da gudummawa ga dalilin da ya sa yawancin masu saka hannun jari ke tururuwa zuwa yankin kasancewar Labuan yana kusa da juna kuma suna raba shiyyoyin lokaci tare da sauran manyan biranen Asiya da suka haɗa da Shanghai, Hong Kong, Kuala Lumpur, da Singapore.

Labuan yana ba da cikakken tsarin tsarin kasuwanci wanda ke tattare da ma'amala tsakanin kan iyakoki, kasuwancin kasuwanci da buƙatun sarrafa dukiya. Tare da ginin Cibiyar Kasuwanci ta Duniya da Cibiyar Kasuwanci ta Labuan a matsayin cibiyar hada-hadar kudi, tattalin arzikin Labuan ya fi mayar da hankali ne kan cinikayyar kan iyakoki, hada-hadar kudi, saka jari da kula da dukiya da kuma kasuwar kasuwar masu cinikayya ta Musulunci, ci gaban kayayyakin halal. ( Kara karantawa: Yin kasuwanci a Labuan )

Dangane da Labuan yana ƙarƙashin ikon gwamnatin Malaysia, hukumomin Labuan suna da damar kusan 70 DTAs na Malaysia sun sanya hannu tare da wasu hukunce-hukuncen yayin da ake keɓance daga haraji a ƙarƙashin Labuan International Business & Financial Center (IBFC). Yawancin kamfanoni na ƙasashen duniya da na cikin gida suna tururuwa zuwa Labuan don saita kasuwancin su ko dai don saka hannun jari da kuma kasuwancin kasuwanci saboda ƙarancin harajin kamfani na 3% ga kamfanonin kasuwanci yayin da kamfanonin da ba na kasuwanci ke da harajin kamfani na 0%.

Arshe amma ba mafi ƙaranci ba, ga kamfanonin kasuwanci waɗanda ke son shiga kasuwannin Asiya da / ko na Islama, Labuan shine kyakkyawan zaɓi mafi kyau don kafa kamfanoni saboda yana ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin kuɗi na Asiya da na Islama da ke haɗa al'adun biyu zuwa gidajen ƙasashen waje.

Kara karantawa

SUBCRIBE TO OUR UPDATES KUYI SUBSCRIBE DOMIN SAMUN SABABBIN MU

Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US