Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
A cikin Netherlands akwai nau'ikan kasuwanci da yawa, amma mafi yawan wadanda aka fi sani sune Besloten Vennootschap (BV), wanda yayi daidai da Kamfanin Iyakantaccen Laifi, da VOF / Eenmanszaak (Partnership / Sole Tradership).
Idan kuna kafa reshen kasuwancinku na Dutch ko kuna farawa kasuwancin Netherlands , dole ne kuyi rijistar kasuwancinku daga Chamberungiyar Kasuwanci
Don wannan zaku buƙaci fom ɗin aikace-aikacen da suka dace, ana samun su daga ofungiyar Kasuwanci, wanda dole ne a kammala shi a Yaren mutanen Holland.
Hakanan zaka iya yin rijistar reshen kasuwancinku na Dutch azaman kasuwancin doka na ƙasashen waje (Ltd, GmbH ko SA) ko kuna iya rijistar shi azaman BV. Zaɓin ya rage gare ku: babu buƙatar zaɓar ƙungiyar shari'a ta Dutch.
Ficewa don tsarin BV yana nufin ƙirƙirar keɓaɓɓiyar ƙungiya don ayyukan kasuwancin Dutch, inda ƙungiyar Dutch ke aiwatar da duk wani nauyi da haɗari.
Willungiyar za a kula da ita azaman kamfani na Dutch wanda kuka mallake ku ko kuma ta hanyar kamfani mai kula da iyaye. Kafa tsarin kasuwanci tare da kamfani mai riƙewa a kai yana da fa'idodi da yawa idan aka kwatanta da tsarin BV ɗaya.
Idan kun zaɓi tsara kasuwancinku azaman reshen Dutch tare da babban ofishi a waje Netherlands, to kamfanin waje zai zama babban ɗan wasa a cikin tsarin. Hakki zai canza daga ƙungiyar Dutch zuwa kamfanin waje.
Dole ne, duk da haka, sami sararin ofis a cikin Netherlands inda reshe yake dindindin. Wannan zai zama kafa na biyu na kamfanin waje.
Lokacin da kuka fara kasuwanci a cikin Netherlands tabbas, kuna da alhakin harajin Dutch. Harajin da watakila za ku biya sun hada da:
Bayan yin rajista tare da ofungiyar Kasuwanci, za a tura bayananku kai tsaye zuwa ofishin haraji. Bayan haka hukumomin haraji zasu tantance harajin da za'a bukaci ku gabatar.
Idan kayi rijistar kasuwancin azaman kawance ko kuma kasuwanci na kashin kai, lallai ne kayi ma'amala da harajin samun kudin shiga na mutum. Sakamakon tattaunawar harajin samun kudin shiga za a tattauna a karo na uku a cikin wannan jerin labaran.
Idan kuna samun riba a cikin Netherlands, dole ne ku biya harajin kuɗin shiga na kamfanoni akan fa'idodin.
Yawan harajin kudin shiga na Dutch (a cikin 2013) kamar haka:
Shekarar haraji daidai take da shekarar kalanda: daga Janairu 1 zuwa Disamba 31. Dole ne a shigar da kuɗin haraji na kamfani tare da ofishin haraji kafin Yuli 1 na shekara mai zuwa. Misali, dole ne a gabatar da dawowar harajin 2013 kafin Yuli 1, 2014.
Idan kamfanin ku yana ɗaukar ma'aikata a cikin Netherlands, to za a dakatar da harajin biyan albashi na Dutch daga albashin su. Wannan dole ne a biya shi zuwa ofishin haraji ta hanyar tsarin biyan albashi na Dutch. Idan an ƙayyade albashin a ƙarƙashin dokokin harajin ƙasashen waje, to, za a sake lissafa albashin zuwa matsayin Dutch.
Dole ne a gabatar da dawo da biyan haraji ta hanyar lantarki kowane wata. Idan ba a gabatar da harajin a kan lokaci ba ko ba a biya harajin ba, za a sanya tarar da tara.
Bayan kun kafa kamfanin ku a cikin Netherlands, kuna iya lissafin VAT akan kuɗin ku da abin da kuka kashe. Lokacin bayar da rahoto kowane wata ne, kowane wata kuma shekara-shekara.
Ofishin haraji Netherlands za ta ƙayyade wane lokacin rahoto kuke da shi. Dole ne a gabatar da dawowar harajin ta hanyar lantarki, sai dai in ofishin haraji ya aiko muku da takardar dawowar haraji.
Dole ne a shigar da VAT kuma a biya shi kafin ƙarshen watan da ke biyo wata wanda VAT ya dawo ya rufe (misali dole ne a shigar da VAT na Yuli kuma a biya shi kafin 31 ga Agusta). Idan biyan kuɗi ya yi latti ko ba a gabatar da dawowa a kan lokaci ba, za a sanya tara da hukunci daga ofishin haraji.
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.