Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Kamfanoni da LLC ana biyan su haraji daban-daban saboda tsarin kasuwanci daban ne wanda IRS ta gane.
Ana ɗaukar kamfanoni daban-daban na doka daga masu su kuma ana biyan su haraji kamar haka. Wannan yana nufin cewa kamfanoni suna ƙarƙashin harajin kuɗin shiga na kamfanoni akan ribar da suke samu. Bugu da kari, idan kamfani ya raba ribar ga masu hannun jarinsa ta hanyar rabon rabon, rabon na iya zama batun haraji ninki biyu. Hakan ya faru ne saboda kamfani yana biyan haraji kan ribar da ya samu a matakin kamfani, sannan masu hannun jarin su biya haraji a kan ribar da suke samu a kan kudaden harajin nasu.
LLC, a gefe guda, ba a biyan haraji a matsayin ƙungiyoyi daban-daban. Madadin haka, ribar da asarar LLC “an wuce ta” ga masu mallakar ɗaya, waɗanda ke ba da rahoton rabonsu na ribar da asarar da aka samu a kan dawo da haraji na kansu. Wannan yana nufin cewa LLC da kanta ba ta ƙarƙashin harajin kuɗin shiga na kamfani, amma masu mallakar ɗaya na iya biyan haraji akan rabon ribar da aka samu a ƙimar harajin kuɗin shiga na kansu.
Ya kamata a lura da cewa akwai nau'ikan kamfanoni daban-daban, ciki har da "Kamfanonin S" da "Kamfanonin C," waɗanda za a iya biyan haraji daban-daban. Kuma LLCs kuma na iya zaɓar a biya su haraji a matsayin kamfanoni idan suna so. Yana da mahimmanci a tuntuɓi mai sana'a na haraji ko lauya don ƙayyade mafi kyawun tsarin kasuwanci don takamaiman yanayin ku.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.